PDA

View Full Version : Bạn thân ơi...........

giangthanh
22-10-2012, 03:02 PM
Lời tựa: Khi minh bắt đầu theo học một lớp văn bằng 2 vào buổi tối, mình đã chơi thân với một người bạn cùng lớp vì mình phát hiện ra bạn ấy với mình có cùng chung sở thích và tính cách, bọn mình nói chuyện rất hợp nhau và càng ngày càng thân, dù chỉ gặp nhau 3 tiếng đồng hồ buổi học mỗi tối. Đến 1 ngày nọ, mình chợt phát hiện ra, hình như bạn ấy có điều gì đó hơi lạ ......

Hôm qua, mình đến lớp, giờ ra chơi, tự nhiên thấy bàn tay phải thằng bạn có gì hơi lạ, mình tưởng nó làm trò gì đấy. Ai ngờ, nhìn kỹ, bàn tay phải của nó mất đi 2 ngón rưỡi. Mới đầu mình thấy ghê ghê. nhưng càng về sau, mình càng thấy thương thằng bạn thân. Nó mất đi 2 ngón tay làm mình cũng cảm giác mất đi cái gì đó. Chắc là nó đau lắm, chảy nhiều máu lắm, mất đi 2 ngón tay cơ mà. Nếu mình cũng như nó, không biết tâm trạng mình sẽ như thế nào...........
Nó đã có gia đình rồi, không biết với bàn tay như vậy, nó có gặp khó khăn gì trong sinh hoạt không?
Mình hỏi nó: Hùng ơi. Tay phải làm sao thế?
Nó bảo: Nghịch pháo.
Trời ạ, nghịch pháo !!!!
Ở Việt Nam đã cấm pháo rồi mà. Cậu lớn rồi, hơn tớ 3 tuổi, thế mà đi nghịch pháo, để rồi bị mất 2 ngón tay.
Đáng thương và đáng trách quá bạn thân ơi.............
Rồi mai đây nó sẽ gặp khó khăn hơn trong sinh hoạt so với mọi người.
Bên ngoài nó vẫn cứng rắn, nhưnh mình biết nó buồn lắm