PDA

View Full Version : Tỉnh giấc nửa đêm....

giangthanh
22-10-2012, 03:15 PM
Tối nay ngủ có tí ẹo là giờ đã giật mình ngồi dậy rồi,có lẽ là mình sẽ thức cho đến sáng luôn,hok biết sáng nay mình có làm việc được ko với cái đầu quay cuồng thế này...mình mệt lắm.mình thở ko nổi,từng nhịp thở của mình là cả 1 sự cố gắng rướn người lên để thở....chắc sẽ ko ai hiểu được cái cảm giác này đâu...cái cảm giác khó thở này,nó đã đeo theo mình đúng 25 năm....25 năm trời mình sống cùng nó,mình gồng hết sức để sống với nó...và rồi có những lúc mình sợ mình ko chịu được nữa và mình sẽ thôi ko cố gắng và điều gì sẽ xảy ra?có lẽ lúc đó mình sẽ ra đi về 1 nơi xa xăm nào đó,hic...thật sự sợ lắm,có ai hiểu được cảm nhận của mình hok?đâu ai hiểu đâu vì người ta có bị bệnh như mình đâu...nhiều lúc ước gì mình là 1 đứa bé để khi bệnh thì mình sẽ ko cần phải suy nghĩ lung tung,nhưng làm sao được đây...mỗi khi bệnh ,ngủ dậy mở mắt ra vẫn còn thấy được bố mẹ và chị em,vẫn còn nghe tiếng mẹ la được vậy là mình biết mình vẫn còn sống...hôm nay lại bệnh nữa...ngồi viết thôi mà nước mắt mình chảy như mưathêm vào đó tối nay lại còn nằm mơ gặp ác mộng nữa chứ...hic.mỗi khi thấy ác mộng là mình rất sợ và mình sẽ ko dám làm bất cứ điều gì...hic...kết quả của giấc mơ tối nay là mình sẽ hok dám đi xe buýt nữa....hic..mình cũng hok thích đi xe buýt đâu nhưng vì muốn bố mẹ khỏe hơn tí,mẹ nói "con ráng đi,khi nào nhà mình đỡ hơn tí mẹ sẽ mua cho con chiếc xe và cho con tập đi..."uhm thì ráng..mình cũng ko phiền gì về điều đó,nhưng trước mắt kể từ này mình hok dám đi xe buýt nữa..hic....cơn ác mộng ghê quá,mình chỉ sợ nó sẽ thành hiện thực thì chết mất,có phải mình khờ lắm ko,hì,thì mình vốn là 1 con khờ mà....hì