PDA

View Full Version : Thao thức......

drvovanloan
22-10-2012, 03:15 PM
Chà lâu lắm rồi mình hok có thức khuya đến như vậy,kể từ ngày mình đi làm...tối đến 9 giờ là mình đã bò vô phòng và ngủ khò rồi....mai được nghỉ nên tối nay thức khuya......có phải vì mai được nghỉ mà tối nay thức ko nhỉ?hic...thiệt ra mình ko có ngủ được vì mình còn phải thêu cho xong 4 cái gối cho má ba(cũng tại mình ham hó quá nên mới vậy nè...hic...ham gì?thêu thì mình cũng có được gì đâu chỉ vì mình ham thêu thôi nên mình mới a nông nổi này nè....hic)nhưng mà thiệt sự thì tâm trạng của mình hôm nay hok có vui ,sáng mở mắt ra thì mình đã rơi nước mắt rồi....suy nghĩ buồn nhớ và rồi chảy nước mắt...mình tệ quá đúng hok,mình tệ đến mức mà ngay cả cai blog của mình nó cũng bị hư,bỏ mình trơ trọi 1 mình trong những lúc buồn như thế này đây....mình cứ buồn hoài từ sáng cho tới bây giờ mà mình vẫn cứ buồn,tâm trạng buồn thì cái tay hoạt động,cầm điện thoại lên và bấm...gọi ai đây?ai nghe máy mình đây?mình muốn gọi ai vậy?muốn gọi và rồi sợ ko dám gọi...và cứ thế mà làm...mình cứ như 1 con khùng vậy...ước gì giờ này quanh mình là những đứa bé thì sướng biết mấy,khi đó mình sẽ ko còn buồn vì bất cứ chuyện gì nữa.....hok hiểu sao giờ này mắt mình vẫn cứ mở to,hok có cảm giác mệt mỏi.....hic....biết nói gì bây giờ?mình hok biết nói gì cả...có phải mình ngu lắm ko?mình thiệt sự là rất ngu...mình ngu nhất trên cõi đời này...đi khắp thế gian hỏi ai là người ngu nhất thì đó chính là mình.....mai 9i ăn đám cười của con tâm...nhỏ bạn mà mình gọi là thân nhưng lúc nào nó cũng chơi trên cơ của mình...hic....mai là nó sẽ làm cô dâu rồi...mai đi đám cưới nhưng sao trong bụng mình chẳng thấy vui tí tẹo nào cả...hic...tại sao vậy?tại sao mình lại đi buồn vậy?mình hok biết chỉ biết là mình cảm thấy buồn thôi.....đã hơn 2 tháng rồi mình hok hề tiếp xúc với người lạ....hic...mình chỉ ru rú ở nhà...........mình hok dám đi chơi vì mình tiếc tiền,người ta sẽ nói tỏng bụng chắc còn nhỏ này xài tiền như nước nên mới đầu tháng mà đã hết tiền...hì..có đâu...mình hok dám xài gì luôn đó vì trong túi mình chỉ vỏn vẻn có 100 ngàn,thứ sáu đi làm về đói lắm cũng ko dám mua cái bành bông làn ăn,vậy mà sáng nay lại đem tiền ra bao tư nhiên ăn sáng,mua kẹo cho thằng Bảo....hok hiểu sao mình lại đói xử tệ với mình như vậy...mua cho mình thì mình tiếc,mua cho người khác thì ko tiếc...người kỳ lạ đúng hok?sáng nay bố mua cho đôi giày mới để đi làm,thích lắm,vì đôi giày cũ nó te còn hơn là gì nữa...hic...vậy mà mỗi buổi sáng đều phải mang nó để đi làm,chứ biết sao giờ,tại nhà nghèo mà...hì...thôi giờ mình phải đi ngủ đây....mình buồn ngủ rồi...chà viết lung tung ra hết vậy mà cảm thấy nhẹ người...hok biết đến bao giờ thì mình mới thôi ko nhớ về người xưa nữa....(^____^)??????????
'''' ''''
=.=,<......>,-.-,^-^................................................. ......................