PDA

View Full Version : Hoàn cảnh mới

tuyetha06sg
22-10-2012, 03:13 PM
Năm lớp 10 , đó là lần đầu tiên mình bước vào một ngôi trường mới với những người bạn mới , thầy cô mới , ko khí mới cũng như một hoàn cảnh mới . Cũng giống như những học sinh khác , mình hoàn toàn xa lạ với những người ở đây tuy nhiên chắc có lẽ do sự nhiệt tình của các bạn nên mình dần dần hòa vào cuộc sống nơi đây và từ đó lớp mình từ những người hoàn toàn từ những nơi khác đến đã dần dần thành những người bạn , những người bạn thật sự ,tuy vùng miền khác nhau nhưng nó đã giúp mình hiểu rất nhiều điều về các bạn những con người chân chất và hồn nhiên , tuy mới chỉ quen biết nhau có vài tháng nhưng mình cảm thấy nó như một sợi chỉ vô hình đã gắng kết những thành viên trong lớp lại với nhau đó là lớp mình B8 và .............

thanhtancom
.... tuy mỗi người một tính tình , giọng nói khác nhau nhưng tất cả đều có chung một điểm là tình đoàn kết . Hình như tính chất ấy đã có trong mỗi con người nơi đây những con người hồn nhiên hòa nhịp vào cuộc sống chung của toàn thể . Trãi qua biết bao kỷ niệm vui chúng mình mới thật sự hiểu thế nào là tình đoàn kết một tình bạn ko chút vụ lợi cho bản thân mình , có lẽ kỷ niệm vui đã chiếm hết trong quãng đời trung học của chúng ta có lẽ vậy , vì chính những kỷ niệm ấy đã làm mình cảm nhận dc một tình bạn chân chính một tinh thần đoàn kết hơn cả sự đoàn kết của các lớp khác đã có . những buổi đi chơi , những buổi trốn học cùng tập thể đã cho mình cảm thấy đc sức mạnh đoàn kết trong mỗi chúng ta , tình đoàn kết ko gì có thể phá vỡ nó là một sức mạnh , một sức mạnh ko gì phá vỡ . Nhưng giờ đây chúng mình đã trở thành B6 và những thành viên mới của các lớp khác vào cũng đã góp phần làm cho tình đoàn kết mãi thắt chặt , những kỷ niệm vui với lớp mà ko hề xảy ra những chuyện buồn chỉ có vui vui mà thôi . Nhưng thời gian 3 năm ko phải là ngắn đủ để chúng ta hiểu nhau , nhưng nó cũng ko dài để ta hiểu nhau hơn đúng ko? tuy vậy thời gian dần trôi qua mình cảm thấy tình đoàn kết trong mỗi chúng chúng ta dần dần bị tan vỡ , tại sao vậy , tại sao một lớp đoàn kết nhất trường giờ đây lại quay mặt xem như những kẻ xa lạ , mình ko hiểu nguyên nhân là do đâu , có lẽ , có lẽ thời gian đả thay đổi bản tính của con người phải ko ? giờ mình ko biết phải đối mặt làm sao với nhửng người bạn đã cùng mình gắng bó và trãi qua những kỷ niệm vui buồn , chỉ còn vài ngày nữa là mỗi người một nơi rồi các bạn ơi hãy nối lại tình đoàn kết mà chúng ta đã có nhé mình sẽ có mặt trong ngày họp lớp cuối năm này vì đây sẽ là cơ hội cuối cùng của chúng ta bên nhau hãy biết trân trọng những giây phút đó đừng để qua rồi mới nối tiếc mình tin rằng tình đoàn kết của chúng ta sẽ mãi tồn tại .Nhưng các bạn à có phải đoàn kết sẽ dẫn đến tan rã hay ko ? vì chúng ta đã có đc một tình đoàn kết thì giờ đây cái giá phải trả là sự tan rã hay sao ? tại sao ko giữ tình đoàn kết ấy mãi mãi . Hy vọng các bạn sẽ thành công trên bước đg mình chọn có lẽ các bạn sẽ ko thấy những dòng chữ này đâu nhưng ko sao vì đây là những lời từ bấy lâu nay mình muốn nói với các bạn tuy mình ko nói ra nhưng mình vẫn luôn nhớ và hướng về các bạn

qhai959
bạn đừng bao giờ hỏi ví sao?đâu chấm hỏi ấy bạn chẳng bao giờ đc trả lời. bạn lại nơi rằng đoàn kết.. nhưng sao lại phải tan vở cả, những người bạn của bạn chắc rằng cũng nghĩ như bạn thôi!tôi cũng vậy ngày cuối cùng lớp chúng tôi hợp mặt đi chơi xa ở 1 vùng quê chúng tôi cùng nấu thức ăn, nấu chè, và cobf uống rượu cùng nhau xem lại những hình ảnh đã đi biển và ghi lại cái giờ phút chia tay vui vẽ, và cả đám đã khóc, khóc kô nên lời trong đó có tôi, lớp tôi có những trò mà tất cả lớp khác còn phải nể, làm theo lớp tôi nhưng kô hoàn hảo và kết wa~ kô vui như lớp tôi mà còn bị GV la, vậy thì đã sao? sau ngày đó thì cái vui gì thì cũng là ngày hôm wa. hiện tại thì l thĩnh thoảng đi ngaòi đường gặp nhau thôi nhưng cảm giác kô gần gũi như trước bởi tg mà chúng tôi tiếp cận với nhau was ít nên kô đc như trước bởi người thì đạu đh người học nghanhf này người học nghanhf khác xong điều wan trọng nhất là chúng tôi đã lớn đã trưởng thành kô còn cái thời quấn áo chốn " chội loan trên lớp học"!

minhkhago
Cám ơn bạn nhiều lắm mình nghĩ rằng cái gì cũng có sự bắt đầu và kết thúc nữa đúng ko ? có lẽ bạn cũng đã trải wa thời học sinh như mình và cũng có những giây phút chia tay như vậy , nhưng mình biết cái gì tới thì sẽ tới nhưng mình ko sao kìm đc nước mắt khi thấy cảnh chia tay như vậy. Hôm nay trên chiếc áo trắng của mình đã tràn đầy chữ ký của các bạn mình cảm thấy vui và hạnh phúc lắm vì nó sẽ là kỷ niệm mình sẽ nhớ mãi

nghikhangmy
Bạn đừng có lo vì tất cả chúng ta đâu phải tự nhiên wen nhau,tất cả điều phải trải wa thời gian học chung mới hiểu chuyện bạn bè mới vẫn là việc hiển nhiên vì ai cũng muốn có nhìu bạn tốt mà hjhjhj dù sao thì bạn nhìu cũng tốt có gì mình cần tụi nó giúp đỡ :D thì đứa này ko giúp cũng có đứa khác ^^.Nhưng kỉ niệm về bạn bè luôn luôn đc nhắc mãi mà hjhjhj.

nhatlinhdn
kỷ niệm đẹp nhất vẫn là kỷ niệm về tình bạn nhỉ chỉ có tình bạn là thiêng liêng nhưng tình bạn ở lớp của kyniembuon lại thay đổi đột ngột như thế thì thật là điều đáng buồn nhưng bên cạnh kyniem hẳn còn những người bạn luôn quan tâm giúp đỡ kyniem,ko phải người này thay đổi là người kia cũng thay đổi sự thay đổi ở mỗi con người chỉ là do sự thay đổi của xã hội thôi vì vậy chúng ta đừng từ bỏ bất cứ người bạn tốt nào hãy đoàn kết để tạo dụng xã hội này phong phú tình bạn hơn

latitudetree
Tình bạn luôn là thứ thiêng liêng đ/v mỗi chúng ta , nhưng tình bạn ở lớp kỷ niệm là một tình bạn hoàn hảo vì những người đó xuất thân từ những hoàn cảnh khác nhau đa số ko phải giàu có gì nhưng nếu cần sự giúp đỡ thì họ lại sẵn sàng ko kể khó khăn mà giúp đỡ đến khi gặp những sai lầm gì thì cả tập thể cùng gánh chịu , vậy đó mà lớp mình mới đoàn kết như vậy ko phải lớp mình tan rã vì trong nội bộ có sự hiểu lầm nên dần dần dẫn đến sự mất đoàn kết

ld_garment
Đúng là khi sắp phải chia tay ta mới cảm thấy hối tiếc những ngày dã >>>>>

trinhqtoan
vậy H có buồn khi fải chia tay với tất cả ko dù sao mỗi người cũng fải trải wa có buồn thì mới có vui đúng ko

petromekong
:Bird-06-june:

Thì mình chỉ chia sẻ nỗi buồn cùng vời bạn thui vậy k0 thích thì thui mình k0 nói nũa vậy k0 lại bảo nằm lời.