PDA

View Full Version : Nguyễn Thành long - ai sai

hosontu_xhoa
22-10-2012, 03:12 PM
Long ! tại sao lại như vậy , chỉ trong thời gian ngắn ngủi thôi mà con người có thể thay đổi ư? cách đây 7 năm mày là con người tốt tuy hơi quậy nhưng tao nghĩ mày ko tệ dến mức như vậy , chính vì đó , vì cái chết của mày mà mọi người phải lên án mày hiểu ko ? ra đi như vậy có đáng ko ? ba mẹ mày sẽ như thế nào chẳng lẽ ko hiểu à . Vậy tại sao lại đối xử và hành động như vậy , nếu như ko phân biệt và đối xử với những người đó như vậy thì tao nghĩ mày sẽ ko phải bị tụi nó đánh đến chết , ai sai mày hay là tụi nó , nhưng tao nghĩ , cả xóm này đều nghĩ là do mày . Nếu như mày ko gây sự ko đối xử như vậy thỉ có lẽ mày vẫn sống trên đời này đúng ko? giờ tụi nó đã bị công an bắt hết rồi , tại sao chung một xóm mà lại làm như vậy , chẳng lẽ ko nghĩ đến ba má mày à , tụi nó đã bị bắt vậy mày có sống lại ko , có như xưa đc nữa ko ? giờ tất cả đã trở về cát bụi rồi
Bạn cũ lập mộ

dangesc
Chắc có lẽ tao chỉ thấp cho mày cây nhang này thôi , bởi vì lỗi lầm mày gây ra ko ai tha thứ cả

lcsvn
kyniembuon ơi !!! Mình nghĩ bạn chắc cũng rất buồn .Mình không biết Long trong bài viết là ngườu như thế nào và đã gây ra chuyện gì ? Nhưng người đời có câu "nhắm mắt xuôi tay , chết là hết " , mọi lỗi lầm hãy coi như cát buị , haỹ để gió cuốn đi . Hãy tha thứ dù rằng lỗi lầm đó lớn biết mấy !!! Người đã khuất hẳn cũng mong muốn những ngươì đang sống sẽ hiểu và tha thứ cho mình .bebong xin được thắp nén nhang cầu cho Long được siêu sinh vĩnh hằng .

dhcts
Cám ơn bạn rất nhìu nhưng ko chỉ riêng mình ko tha thứ mà mọi người sẽ ko bao giờ

dangesc
Mình không biết noí gì hơn nưã .Mỗi người có một ý nghĩ khác nhau .Và mỗi người sống theo cách nghĩ đó .Mình cũng vậy , bạn cũng vậy , Long cũng vậy . Nhưng mong sao người đã chết sẽ cảm thấy yên bình và thanh thản. có bao giờ bạn nghĩ rằng ở đời có "nhân quả baó ứng "không ? Nếu tin là có thì hãy tha thứ , haỹ quên để Long có thể nhắm mắt , có thể tiếp tục đi đầu thai làm người , sống tốt hơn ở kiếp sau .Nêú không tin thì Long sẽ maĩ là một linh hồn lang thang, vương vấn .dù sao đi nưã mình vẫn mong bạn tin là có !!! Thân!

dnbcrwc417
Cám ơn bạn nhiều lắm có lẽ mỗi người có một ý nghĩ riêng chắc bạn nói đúng dù sao người chết rồi sẽ ko sống lại đúng ko hy vọng long sẽ siêu thoát trong sự tha thứ của tất cả

dunglevo
m ko biết bạn Long đó có tội gì mà kyniem nói là mọi người sẽ ko tha thứ nhưng m nghĩ bạn nên tha thứ cho Long 1 lần vì dù sao đời người ai lại ko có cái sai,sai một lần mà mất cả tính mạng mà bị mọi người ghét bỏ thì thật ko đáng vả lại Long trước kia đâu có như vậy sau này trở tính thì điều đó phải hỏi xem rằng trg quãng thời gian đó ai đã làm gì khiến Long phải như vậy

uttam_sengupta
Thật đáng mừng vì sự cố gắng thuyết phục bạn cuả mình đã có kết quả .Vậy là lại có một con người được siêu sinh rồi !!!

tungthanh999
uh mình biết mỗi người ai cũng có lỗi cả dù gì thì đã wa rồi thì nên cho wa

hq
22-10-2012, 03:13 PM
:nhang01:cuoc tinh co dodancay3dancay3
n