PDA

View Full Version : Một chút gởi theo gió theo mây

fujiyama
22-10-2012, 03:10 PM
Ai cũng viết về người yêu cả,chủ đề thật hay nhưng riếng tôi,tâm sự lớn nhất của tôi ko phải về tình yêu bởi lẽ tôi là người không may mắn với chuyện đó và có lẽ buồn nhiều quá nên riết rồi cũng quen,điều mà tôi buồn nhất là về gia đình tôi,nói vậy ko có nghĩa là tôi sống trong 1 gia đình không hạnh phúc.Ngược lại,gia đình tôi rất hạnh phúc,bố mẹ tôi là những người rất tốt và đàng hoàng,bố mẹ tôi yêu 4 chị em tôi hơn tất cả,và 4 chị em tôi cũng rất yêu bố mẹ..Điều mà tôi buồn và mỗi khi chạm tới tôi đều buồn,đó là vấn đề tài chính-kinh tế,tôi ước gì tôi đi làm kiếm tiền,tất nhiên là tôi phải đi làm kiếm tiền rồi nhưng giờ thì tôi vẫn còn đang ở nhà,tôi muốn phụ bố mẹ tôi,muốn nhìn thấy bố mẹ tôi sống vui vẻ và thoải mái,nhiều lúc nghĩ mà tôi cảm thấy rất buồn và không biết sao để giải quyết...nhưng tôi vẫn hy vọng ngày mai trời lại sáng,hy vọng và hy vọng,cố lên nha bé P,vì tôi biết bé sẽ làm được,chỉ 1 chút nản thui rồi sẽ qua,thi xong tốt nghiệp,tôi sẽ đi học đủ thứ(học làm bánh,học đan,học móc áo...học IT,hoc av,học tiếng Hoa...)chà tôi mơ học thật nhiều nhưng nhiều lúc khựng lại vì..hì cũng vẫn là vấn đề cũ rích ấy-"tiền",nhưng có lẽ tôi để từ từ học,tôi phải nghĩ đến em tôi trước đúng hok nào,hìhì,nói ra nghe cao cả quá,nhưng thực tế ko biết có vậy ko,hehe...

nhungnguyen122
22-10-2012, 03:10 PM
bạn à , đôi lúc mình cũng cần phải nghĩ thoang ra 1 chút .Tiền rất quan trọng nhưng noí tom1 lại nó chỉ là vật chất cái quan trọng là năng lực và sức mạnh cuả con người . Bạn đã có một điều mà 1/4 thế giới naỳ đã có đó là hạnh phúc gia đình . Còn gì hơn nưã !Mình cũng từng suy nghĩ như bạn , từng lao đầu vào những việc mà trong lúc bạn bè mình chỉ cắp sách đên1 trường thì mình phaỉ vưà học vưà làm .Nhưng rồi tiền kei61m ra ít oỉ quiá , không trang tràỉ đủ đâu vào đâu .gần như mấy năm liền nó vắt cạn mồ hôi và công sức cuả mình và trong suốt những tháng năm đó chưa khi nào mình mua dc 1 thứ gì cho bản thân .đó là nghịch cảnh !Và mẹ mình noí là " không cần mình phải đi làm , việc bây giờ là phải học để người khác thưà nhận năng lực cuả mình ". Bạn cũng vậy nhé ! Mổi nhà 1 hoàn cảnh , không ai giống ai cả , vấn đề là bạn sẽ sống như thế nào trong cái hạnh phúc đó . Học nhiều thứ không có nghĩa bạn sẽ thành công trên tất cả các lĩnh vực đó . Hãy dẹp nó qua 1 bên , khi nào bạn đã dư dả cho bản thân hãy nghĩ tới nó nhé ! Chúc may mắn !