PDA

View Full Version : mẹ ơi ! con nhớ mẹ nhiều .

gmsg
22-10-2012, 03:10 PM
Mẹ ơi, con đã khóc…

Con đã khóc, không phải vì buồn… mà vì con nhớ mẹ

Con đã khóc, không phải vì đau… mà con sợ, sợ sự mất mát, mất một thứ gì đó vĩnh viễn… giống như mẹ vậy…

Con đã khóc, không phải vì con không đạt được, mà vì con muốn từ bỏ, vì con không muốn cố gắng…

Con xin lỗi … vì con đã khóc

Mẹ thường nói… “Nước mắt chỉ dành cho người ngã xuống”

Đúng vậy, con hiểu được điều đó…

Con sẽ cố gắng mạnh mẽ

Con sẽ không khóc khi có những chuyện buồn vu vơ

Con sẽ không khóc khi con có những điểm thấp khi con không chịu cố gắng

Con sẽ không khóc vì đôi khi không chịu nổi cái tính gàn dở của mình

Con sẽ không khóc khi có ai đó đối xử với con không như cách con mong muốn

Con sẽ không khóc khi có ai đó không yêu thương con như cách con yêu thương họ

Con sẽ không khóc khi cuộc đời này đối xử với con không dịu dàng như mẹ

Con sẽ không khóc cho những nỗi đau của chính mình, không khóc khi thấy mệt mỏi, khi đau bao tử chẳng hạn… ^^

Nhưng mẹ ơi, mẹ cho phép con nhé…

Cho phép con khóc mẹ nhé, khi con thấy một người mẹ chăm sóc những đứa con của họ, vì mẹ biết mà điều đó làm con nhớ mẹ biết bao…

Cho phép con khóc khi thấy nhớ mẹ, vì đó là nước mắt dành cho người đã ngã xuống

Cho phép con khóc khi thấy bố ngồi một mình và nhìn bâng quơ ở một nơi xa nào đấy… có lẽ là một nơi có mẹ… Con khóc giùm bố, mẹ nhé!

Cho phép con khi thấy tim mình nhói đau thì con có thể bật khóc mẹ nhé, vì con đã thấy mình đi quá giới hạn của sự chịu đựng…

Cho phép con khóc mẹ nhé khi có ai đó gục vào vai con khóc… vì nếu có những lúc như vậy, con biết chẳng thể làm được những gì cho họ ngoài việc khóc cùng họ… Và con biết mẹ cũng sẽ làm vậy…

Cho phép con khóc mẹ nhé, không phải cho người đã ngã xuống, vì sẽ có lúc, con sẽ mất một ai đó về mặt tâm hồn, con sẽ không thể giữ họ cho riêng mình được… đó cũng là sự chia xa vĩnh viễn… Những lúc đó hãy để con khóc mẹ nhé… những giọt nước mắt sẽ giúp con đủ dũng cảm để đưa họ ra đi hoặc đẩy con đi… giúp con có thể quên… giúp con có thể bắt đầu lại...

Cho phép con khóc mẹ nhé, khi con sinh con…. Vì khi đó con đã hiểu được rằng mẹ đã khổ cực thế nào khi sinh con ra ( chắc là còn lâu lắm nhưng con cũng muốn xin trước vì mẹ nói con không hiểu được nỗi đau của người mẹ đâu…) Lúc đó chắc đau lắm nhưng con sẽ khóc không phải vì đau mà lúc đó con sẽ hiểu được những giọt nước mắt của mẹ khi đã sinh con, và nuôi nấng con… phải không mẹ?

Và ngay lúc này đây, cho phép con khóc mẹ nhé, vì con không thể, không thể không khóc… và có lẽ mẹ cũng đang khóc đúng không…

henry_le1
Viết hay quá ta.... đọc mà xúc động thật :|
:(

haithanhakatonbo
Bạn Quỳnh Anh ơi .Bạn có thế khóc thật to to lên để giải tỏa những tâm tư suy nghĩ của bạn đó.Bạn đừng để trong lòng khó chịu lắm.
Khi bạn muốn khóc thì hãy khóc thật to lên bạn nhé.Mình nghĩ mẹ bạn sẽ hiểu vì sao bạn khóc mà.mẹ bạn sẽ ko trách bạn đâu