PDA

View Full Version : Mãi mãi không quên

tongyu_vn
22-10-2012, 03:02 PM
Đây là 1 câu chuyện thật sự làm tôi buồn các bạn xem wa giúp tôi
Đó là năm học mà tôi đã chờ đợi từ rất lâu để dc gặp lại mấy đứa bạn thân tụi nó đứa nào cũng khác xưa chỉ có mỗi mình tôi là vẫn như ngày nào lôi thôi.Nhưng năm học đó tôi đã thay đổi 100% vì đã gặp một người mà người đó mặc dù tôi ko tiếp xúc nhiều,đó là một bạn gái dễ thương có giọng nói nhẹ nhàng.Qua mấy ngày đi học tôi thấy bạn ấy ko bao giờ chửi bậy như những đứa con gái trg lớp,ko bao giờ cãi lại thầy cô khi mình có lỗi và bạn ấy cũng có một cái tên rất đẹp "Phương".Mặc dù ngồi cách xa nhưng đôi khi tôi lại nhìn sang và có lúc bạn ấy nhìn lại thì tôi lại ko đủ can đảm nhìn vào mắt bạn ấy mà ngó lảng đi chỗ khác.Còn giờ ra chơi thì chỉ ngồi đằng xa nhìn tới quan sát ,mỗi lúc bạn ấy cười tôi cảm thấy rất vui trg lòng.Khi có chuyện ko thể giải quyết mà cũng ko có ai để nhờ vả bạn ấy tìm đến tôi nhờ sự giúp đỡ của tôi,tôi muốn là người mà khi bạn ấy ko có ai giúp đỡ thì tìm đến tôi,tôi muốn điều đó cứ mãi xảy ra nhưng ko dc.Khi nghe một tin sét đánh từ đứa bạn tôi là có một đứa đang thix bạn ấy nhưng lại ko biết dứa nào,rồi sự thật đã đến đó chính là thằng Phong,cái thằng mà tôi ko bao giờ nghĩ tới.Tôi cứ thấy nó đổi chổ để xuống ngồi với bạn ấy,cứ mỗi lần như vậy tôi ko thể bỏ qua cho nó tôi muốn đánh nó một trận nhưng khi nghĩ đến ấy tôi lại bỏ qua cho nó.Rồi khi mà nhà trường tổ chức đi dã ngoại tôi muốn là người ngồi gần bạn ấy nhưng lại bị thằng đó chiếm chỗ,tôi nghĩ khi tới nơi tôi sẽ nói rõ cho bạn ấy nghe và tôi sẽ ko bỏ qua bất cứ một cơ hội nào.Nhưng sự thật là ko có một cơ hội nào dù nhỏ nhoi,vì cái thằng đó đã cướp mất của tôi nó ko để trống một phút nào của cô ấy vì thế tôi chỉ còn biết đi theo sau để bảo vệ cô ấy khỏi nó.Nó còn cõng cô ấy rồi khi mà mỏi quá nó hất cô ấy xuống đất mà ko thèm nói một tiếng,cứ thế cố ấy bị ngã 2 lần và lúc đó tôi muốn là người chạy tới đỡ cô ấy lên,thằng đó ko đỡ cô ấy lên mà còn đứng trơ mắt ra cười tôi chỉ muốn dạy cho nó một bài học thế nào là tôn trọng con gái.Tôi tự hỏi tại sao cô ấy lại quen với cái loại người đó,nó có gì hơn tôi,nó nắm tay kéo cô ấy đi rất thô bạo tôi chỉ cảm thấy tội nghiệp cho cô ấy.Mỗi khi thấy cô ấy và nó đi chung với nhau lòng tôi đau như cắt tại sao lại như vậy,tại sao từ đầu tôi lại gặp cô ấy.
Chuyện đến đó vẫn chưa hết nhưng vì chuyện ko có đoạn kết nên tôi ko thể kể thêm gì cho các bạn nghe nữa.
Các bạn hãy góp ý cho tôi phải làm cách nào đay hay là ko có cách,đáng lẽ ngay từ đầu tôi phải nói hết cho cô ấy biết ,tại tôi là một đứa ko can đảm nên đã vụt mất cơ hội lớn nhất trg đời để bây giờ phải hối hận.Các bạn có nghĩ là tôi nên từ bỏ ko,tôi có nên quên đi ko,câu hỏi đó làm tôi ko thể tập trung dc gì,nhưng giờ tôi nghĩ mình nên từ bỏ và câu chuyện này tôi mãi mãi ko quên là lần đầu tiên mình đã biết suy nghĩ đúng đắn.

anhvuco
22-10-2012, 03:02 PM
chán quá tại sao cuộc đời lại tui lại như thế này muốn từ bỏ nhưng ko thể từ bỏ,mỗi lần gặp nhau tui rất muốn quên đi nhưng lại ko thể như vậy là sao đây:Cry::Cry: