PDA

View Full Version : Tại sao lại như vậy????

tghhn
22-10-2012, 03:01 PM
Tại sao tui nuôi con vật gì hay là yêu quý con vật gì thì con vật đó đều chết hay là bị đem đi cho mà điều đáng nói là do tui gián tiếp làm nó chết(chỉ là do vô tình thôi).Đầu tiên là 2 chú chuột bạch tui nuôi lúc học lớp 6 lúc này nhà tui gần sông trong lúc tắm tui vô tình để chúng rơi xuống sông lúc này tui đang để chúng bên cửa sổ,sau đó tui chuyển nhà ko còn ở gần sông nữa lúc này tui nuôi 1 con chó tên là lucky vì tui ham chơi game nên lúc tắm chó xong tui cột dây ở cổ nó rùi để trên sân thượng thế là con chó chết ngắt (nguyên nhân là do nó hay xoay vòng vòng làm sợi dây xoắn lại con tui lúc đó thì bỏ đi chơi game).Và vừa rùi tui nuôi 2 chú thỏ thì lại làm chết 1 con (do tui đem thỏ đi tằm nên nó bị bệnh chết).Vây đấy do vô tình mà tui đã làm chết thú cưng của mình thật là khó hiểu chẳnng lẽ bị quả báo

tvptrading
thôi đừng bùn nữa chỉ là 1 phút lỡ lầm nhất thời thôi,mình có góp ý này bạn tìm hiểu lối sóng của con vật mình muốn nuôi trước khi nuôi nhé.

minhthuco
Mình chỉ bạn cách này nè... bạn nuôi một con mà sẽ sống mãi với bạn luôn, hông sợ chú này ...ra đi như các chú kia nữa... Đó là... bạn thử nuôi một chú ...Rùa núi... Rùa sẽ sống lâu, và sức chịu đựng cao lắm. Chúc bạn có được một chú... bạn nhỏ thân lâu dài.
Thân. :Rose:

factec2003
đừng Bùn , Tất Cả Là Do Vô Tình Và Sơ ý Thôi , Chứ đâu Phải Tự Nhiên Nó Lăn đùng Ra Chết .đúng Hok Nè !! Bạn đừng Lo Lắng , Tập Cho Mình Thói Quyen Kỹ Lưỡng Một Chút Là Dc

hvtorcvn
Mà hình như là mấy con thú nuôi của bạn céết đều do đem đi....tắm hết.
Hic hic. Thui lần sau nuôi con gì mà khỏi phải tắm cho nó là ok!