PDA

View Full Version : Nếu có thể...

tdcoilfield
22-10-2012, 02:08 PM
NẾU CÓ THỂ...
Nếu như quá khứ là đau khổ
Tôi sẵn sàng trở thành người mất trí
Nhưng chỉ mong...
Xugn quanh hiểu rằng
ở nơi ấy tôi có một người thân
Nên quá khứ dù đau với hận
Cũng gật đầu chấp nhận không quên
Vì nơi đó...tôi được bên má
Người mẹ hiền cả cuộc đời vì con
Nguyện cầu...
Một ngày mai thức giấc
Mẹ mỉm cười ngồi ờ góc giường vui
Nâng tôi vững bước trên đường đầy đau khổ
Tôi sẽ bật dậy
...Choàng cổ má mà ôm, mà thổn thức
"Con cần má,con rất cần có má"

Đã lâu rồi từ sâu thẳm tâm hồn
Cần lắm chứ một nụ hôn của mẹ

Nếu thời gian quay trở lại,tôi sẽ giử chặc bàn tay chai sần của má tôi sẽ không bao giờ tôi buông bàn tay ấy,bàn tay đã bồng bế tôi,đã tập cho tôi những bước đi đầu tiên,bàn tay ấy tôi cần bàn tay ấy.
Má ơi!!
TKD

chinh186
nếu quá khứ đau khổ thì phải quên đi chứ sao lại sẵn sàng trở thành người mất trí tkd ko nên như thế người mất trí thì làm dc gì ,người mất trí sao có thể chăm sóc cho mẹ dc tkd phải là con mạnh mẽ và đầy nghị lực để mẹ tkd vui nhé,bài hay đấy

dhp
đây là lcu1 tkd rất rất đau khổ,tkd bị bọn học sinh lớp trên trêu ghẹo tức khí mà không biết làm gì, lúc đó tkd rất nhớ mẹ và rồi nhìn mấy đứa bạn được ba mẹ dứa đến lớp được ôm mẹ thật ấm áp trước khí trời se lạnh khi gió bấc thổi về,bất giác tkd nói với đứa bạn thân tkd muốn quay về quá khứ,đứa bạn thấy tkd như vậy nó tức quá la lên mày mất trí rồi hả mà nếu như mày mất trí được thì hay quá và ngày hôm sau tkd cho nó đọc bài thơ này hihi

vansi
hì bị chọc vậy thì tức làm gì,mình cũng bị mấy đứa con gái chọc hoài à mà cũng có tức nhưng chấp tụi nó làm gì m chỉ nghĩ tụi nó ko cố tình chỉ là muốn chọc người khác phái xíu thôi tuổi học trò là vậy đó,bạn cứ nghĩ đó chỉ là những lời gió thoảng qua tai thôi còn nếu mà nhịn ko dc thì tùy bạn ^_^,dc mẹ ôm như vậy là sướng rồi nhưng ko dc hưởng những điều đó thì thật là một mất mát lớn tkd nhỉ

minhphuong889300
uh nhưng ko sao bi giờ tkd ko còn tự ti như trước tuy ko có mẹ nhưng nếu mình sống vui vẻ tức là mình đang báo hiếu cho mẹ rồi hihi,lý sự cùn nhưng nó làm mình ko còn mặc cảm như trước vì mình cũng còn những người bạn thật tốt,cảm ơn các bạn